Upatikanaji viungo

Breaking News
Alhamisi, Oktoba 29, 2020 Local time: 02:42

Wabunge wa DRC waitaka serikali kuomba msaada baada ya raia 7 kuuawa


Jenerali Bernard Commis naibu mkuu wa majeshi ya kulinda amani ya UN nchini DRC akitoa heshima za mwisho kwa askari wake waliouawa huko Beni, Kivu Kaskazini, Novemba 18, 2018.(Twitter/Monusco)

Baada ya watu 7 kuuawa Alhamisi katika eneo la Mbau, mjini Beni, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC) wananchi wamepaza sauti wakiitaka serikali yao kuomba msaada.

Wabunge katika miji ya Beni na Butembo wanataka serikali ya Rais Felix Tshisekedi, kuomba msaada wa kimataifa kukabiliana na uhalifu.

Hili linatokana na kuwepo kwa makundi ya uhalifu yanayoendelea kutekeleza mauaji hayo, Kivu kaskazini.

Wabunge hao, pia wametoa wito kwa nchi zenye nguvu duniani kuwa mstari wa mbele katika kupambana na makundi ya waasi.

Wamedai kuwa jeshi la Umoja wa Mataifa MONUSCO, limeshindwa kurejesha amani katika eneo hilo.

Imetayarishwa na mwandishi wetu Austere Malivika, DRC.

Facebook Forum

Kura ya Maoni : Uchaguzi Tanzania

Kama unapiga kura leo utampigia nani kura yako ya urais?

Kura hii ya maoni si ya kisayansi na inaonyesha maoni ya waliojibu maswali tu.

Kama unapiga kura leo utampigia nani kura yako ya urais?

Kura hii ya maoni si ya kisayansi na inaonyesha maoni ya waliojibu maswali tu.

XS
SM
MD
LG