Upatikanaji viungo

Breaking News
Alhamisi, Oktoba 29, 2020 Local time: 23:12

Wafanya biashara magendo ya madini wakamatwa DRC


Watu wakichimba almasi katika mgodi wa Kabuebue katika kijiji cha Bakua Bowa karibu na Mbuji-Mayi iDCR.

Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilitangaza Jumatatu kwamba imekamata ndege na kundi la wafanyabishara magendo wa madini wakijaribu kuondoka kutoka mji wa mashariki wa Goma.

Gavana wa Kivu Kaskazini, Julien Paluku, amesema Wanigeria watatu, Wamarekani wanne na Mfaransa mmoja wamekamatwa. Na wamepatikana na kilo zaidi ya 400 za dhahabu na dola milioni 6 ambazo nyingi zilikua za bandia.

Gavana Paluk anasema watu hao huwenda ni shemu ya mtando wa kimataifa unaofanya biashra ya magendo ya bishara, na wameingia DRc wakati wakijua kwamba Rais Joseph Kabila alipiga marufuku uchimbaji magendo wa madini huko Mashariki ya Kongo tangu mwezi Septemba 2010.

Kura ya Maoni : Uchaguzi Tanzania

Kama unapiga kura leo utampigia nani kura yako ya urais?

Kura hii ya maoni si ya kisayansi na inaonyesha maoni ya waliojibu maswali tu.

Kama unapiga kura leo utampigia nani kura yako ya urais?

Kura hii ya maoni si ya kisayansi na inaonyesha maoni ya waliojibu maswali tu.

XS
SM
MD
LG