Upatikanaji viungo

Breaking News
Alhamisi, Desemba 01, 2022 Local time: 19:18

Wachambuzi wapokea kwa hisia tofauti makabidhiano ya ripoti ya kikosi Kazi Tanzania


Rais wa Tanzania Samia Suluhu Hassan akipokea ripoti ya kikosi kazi kuhusu Uratibu maoni ya wadau wa Demokrasia ya Vyama vingi vya Siasa Profesa Rwekaza Mukandala pamoja na Makamu Mwenyekiti wa Kamati hiyo Hamad Rashid Mohamed kulia, Ikulu Daresalaam Ijumaa Oktoba 21,2022.

Nchini Tanzania baada ya Rais wa nchi hiyo kupokea ripoti ya mapendekezo  ya kikosi kazi kuhusu Uratibu wa maoni ya wadau wa Demokrasia ya Vyama vingi vya Siasa wachambuzi wametoa maoni yao.

Wachambuzi hao wanasema kuundwa kwa kikosi hicho ilikuwa ni upenyo ambao Rais ameutumia ili kuweza kurejesha shughuli za kisiasa bila kuathiri dhana ya uwajibikaji wa pamoja huku viongozi wa dini wakiwa na maoni tofauti.

Jumla ya mapendekezo 18 ya kikosi kazi yamewasilisha huku kubwa katika mapendekezo hayo ni kuondolewa kwa mgombea atakayejihusisha na rushwa kwenye uchaguzi na kuzuiwa kugombea uchaguzi ndani kwa miaka 10 tangu mgombea alipopatikana na hatia, kusimamishwa au kufukuzwa uanachama.

Pamoja na matokeo ya urais kuhojiwa mahakamani, matumizi ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano katika Tume ya Uchaguzi na rushwa katika chaguzi za ndani ya vyama na uchaguzi mkuu.

Mapendekezo hayo ni baada ya Rais Samia kuunda kikosi kazi suala ambalo mchambuzi wa kisiasa na kijamii kutoka chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) Dkt. Paul Loisulie, amesema isingekuwa busara Rais kuingia madarakani na kutoa amri ya shughuli za kisiasa kurejea bila ya kupitia mchakato wowote huku akisema ripoti hiyo itafungua ukurasa mpya kwa siasa za Tanzania.

Aidha Askofu Emmaus Mwamakula Mkuu wa Kanisa la Moravian la Uamsho Tanzania akizungumza na Sauti ya Amerika amesema waliositisha mikutano ya hadhara wamevunja katiba ya Tanzania hivyo wanapaswa kuchukuliwa hatua na siyo kupongezwa huku wale wanaodai katiba wakichukuliwa kuwa ni magaidi.

Naye Sheikh Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Alhad Mussa Salum ametoa wito kwa viongozi wa kisiasa na wananchi kuwa wavumilivu kwa kuwa kuna kazi kubwa ambayo imefanyika na kuachana na tabia ya kupinga kila kitu.

Hata hivyo kikosi kazi hicho kikiwa kimemaliza kazi yake Rais Samia aliongezea kusema mapendekezo yao si amri kwa Serikali suala ambalo limeibua hisia tofauti kwa wanasiasa hasa wa upinzani.

Imeandaliwa na Amri Ramadhani Sauti ya Amerika Dar es Salaam

Facebook Forum

XS
SM
MD
LG