Jumamosi, Decemba 20, 2014 Local time: 06:47

Habari / Afrika

Zimbabwe kupiga kura juu ya katiba mpya

Wanaharakati wa kidemokrasia wanapinga tarehe ya kura ya maoni na wametishia kupeleka malalamiko yao mahakamani.

Waziri Mkuu wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai
Waziri Mkuu wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai
Waziri mkuu wa Zimbabwe Morgan Tsvangirai anasema nchi hiyo inatarajiwa kufanya uchaguzi wa bunge na urais mwezi Julai baada ya kupiga kura  maoni juu ya katiba mpya mwezi Machi.
 
Alisema hayo  Jumatano baada ya waziri wa maswala ya katiba Eric Matunenga  kupanga tarehe ya Machi 16 kwa ajili ya kupiga kura ya maoni.
 
Katika mkutano na waandishi wa habari huko Harare , Matinenga alieleza wasi wasi wake kuwa muda hautoshi na pengine muda zaidi huenda ukahitajika kwa ajili ya uchaguzi wa Machi.
 
Baraza la kitaifa la bunge (NCA) ambalo linajumiwsha makundi  ya harakati za kidemokrasia   huko Zimbabwe  limesema  litapinga tarehe  upigaji kura wa maoni  hapo Machi 16 mahakamani .
 
Katika mahojiano na Sauti ya Amerika mwenyekiti NCA Lovemore  Madhuku amesema kundi lake linataka serikali itoe kipindi cha mdahalo cha  miezi miwili hivi  kabla ya wapiga kura kufanya uamuzi wao juu ya katiba mpya.

Chama cha Bw. Tsvangirai cha MDC na kile cha  rais Robert Mugabe cha ZANU PF wote wanaunga mkono  mabadiliko hayo mapya.
Jumuiya ya maendeleo ya Afrika Kusini inataka  katiba mpya  iidhinishwe kabla  ya Zimbabwe kufanya uchaguzi mkuu.
mjadala huu umefungwa
Maoni
     
There are no comments in this forum. Be first and add one
  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

  • VOA Express
    30 min

    VOA Express

    VOA Express ni matangazo mapya yenye mwendo wa kasi yakiangalia habari mpya za...

  • Alfajiri
    30 min

    Alfajiri

    Matangazo ya nusu saa kuhusu habari za mapema asubuhi pamoja na habari za...

  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

Mitaani

Your JavaScript is turned off or you have an old version of Adobe's Flash Player. Get the latest Flash player.
Ugumu wa Maisha TZ Voa Mitaanii
|| 0:00:00
...  
🔇
X
12.12.2014 18:57
Mashirika ya fedha ya kimataifa na serikali ya Tanzania zinaeleza kwamba uchumi wa nchi hiyo umeendelea kukuwa kwa asili mia 7. Lakini jee wananchi wanafaidika kutokana na ukuwaji huo? Hilo ni suala lililoulizwa baadhi ya raia wa Dar es Salaam.