Jumapili, Decemba 21, 2014 Local time: 21:02

Habari / Afrika

Waasi wajongea karibu na mji mkuu Bangui

Waasi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati wasema wataingia mji mkuu Bangui licha ya kukubali kufanya mazungumzo na serikali Januari.

Rais Francois Bozize akizungumza na wafuasi wake, Desemba 27, 2012.Rais Francois Bozize akizungumza na wafuasi wake, Desemba 27, 2012.
x
Rais Francois Bozize akizungumza na wafuasi wake, Desemba 27, 2012.
Rais Francois Bozize akizungumza na wafuasi wake, Desemba 27, 2012.
Waasi katika Jamhuri ya Afrika ya Kati wanaonya kuwa wataingia katika mji mkuu Bangui hivi karibuni, licha ya makubaliano kati yao na serikali kuwa watafanya mazungumzo  yasio ya masharti mapema  Januari. Jumapili mitaa ya mji mkuu haikuwa na watu na wakazi wengi mjini humo walisema wamenunua vyakula na bidhaa za kimsingi na kuvihifadhi  wakihofia kuwa waasi  huenda wakaingia mjini humo. Tishio la waasi hao limetolewa wiki tatu baada ya kuanza maasi  dhidi ya serikali. Katika kipindi hicho wamedhibiti thuluthi moja ya nchi na kuwalazimisha wanajeshi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati kurudi nyuma hadi mji wa Damara, mji unaopakana na mji mkuu Bangui yapata kilomita  75 tu. Mkuu wa Umoja wa Afrika kwa sasa Thomas Yayi Boni anatazamiwa kwenda nchini humo  kukutana na rais Francois Bozize, katika juhudi za kuanza upya mazungumzo ya amani na Seleka, kundi mseto la waasi wenye silaha nchini humo. Seleka linashtumu rais Bozize kwa kushindwa kutekeleza kikamilifu mkataba wa amani  uliofikiwa mwaka wa 2007. Mkataba huo ulijumwisha makubaliano ya kuyashirikisha makundi ya wapiganaji kwenye jeshi la kitaifa na kuwalipa ikiwa watakaosalimisha  silaha zao  kufuatia  maasi  ya  hapo awali.
mjadala huu umefungwa
Comment Sorting
Maoni
     
Na: Jehoshaphat Oroda Kutoka: Nairobi
31.12.2012 13:35
Ndugu zangu watangazaji,heri na salam za mwaka mpya.Hongera v.o.a pamoja na enyi watangazaji kwa kazi zenu nzuri mno.Tafadhali ninawaomba mweze kutembelea tovuti hii kwa habari na maelezo zaidi kuhusu shirika hili.www.international.canaanwealth.com/ canaanwealth.com/ canaancredit.com.
Mimi wenu,
Jehoshaphat Oroda
Simu:+254 722 173 626.

  • Je Nifanyeje?
    30 min

    Je Nifanyeje?

    Je Nifanyeje? Maamuzi ya Afya na Kijamii kwa Vijana - Kipindi cha dakika 30...

  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

  • Je Nifanyeje?
    30 min

    Je Nifanyeje?

    Je Nifanyeje? Maamuzi ya Afya na Kijamii kwa Vijana - Kipindi cha dakika 30...

  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

Mitaani

Your JavaScript is turned off or you have an old version of Adobe's Flash Player. Get the latest Flash player.
Ugumu wa Maisha TZ Voa Mitaanii
|| 0:00:00
...  
🔇
X
12.12.2014 18:57
Mashirika ya fedha ya kimataifa na serikali ya Tanzania zinaeleza kwamba uchumi wa nchi hiyo umeendelea kukuwa kwa asili mia 7. Lakini jee wananchi wanafaidika kutokana na ukuwaji huo? Hilo ni suala lililoulizwa baadhi ya raia wa Dar es Salaam.