Jumamosi, Oktoba 25, 2014 Local time: 01:24

Habari / Afrika

Wasani wa ngoma za utamaduni Kenya walalamika dhidi ya uwonevu

Frisner Augustin akipiga ngoma za asili
Frisner Augustin akipiga ngoma za asili
Ngoma za asili nchini Kenya hutumika kama kiburudisho kizuri kwa watalii na kuwanufaisha wasanii hao wanaoendeleza utamaduni huo.

Ripoti ya Josephat Kioko.
na Josephat Kioko, Mombasai
|| 0:00:00
...
 
🔇
X

Wasanii wa ngoma za utamaduni nchini Kenya hutumia muziki wao kuwatumbuiza wenyeji pamoja na watalii  hasa katika mkoa wa Pwani ambao hutembelewa na wageni pamoja na watalii kutoka mataifa mengine.

Wanasema kutokana na muziki wa kisasa ambao pia unatumiwa na vijana wengi kujitengenezea maisha yao, wasanii hao wa kitamaduni  wamekuwa wakidharauliwa  na kulipwa fedha ndogo ikilinganishwa na wasanii wanaochipukia.
 
Baadhi yao wakielezea namna malipo wanayoyapata wanasema “sana sana kama tunalipwa  fedha nyingi ni 3,500 sana sana 3,000 gari huwa tunagharimia 1,500." 

Wasani hao wanasema kitu kinacowasiadia ni bidhaa wanaowauzia watali. "Sisi huwa tunaenda na vitu kama vile shanga hivi, mikopa, vitu kama hivi ndio huwa vinatu-bost inakuwa kama ile ngoma ni bridge ya kuingia pale hotelini kwenda kufanya nini, kuuza sasa napia wanatuumiza saa kwa kuwa kuna siku unaweza kwenda ukauza na siku nyingine unaweza kukosa kuuza.”
mjadala huu umefungwa
Maoni
     
There are no comments in this forum. Be first and add one
  • Jioni
    60 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

  • Alfajiri
    30 min

    Alfajiri

    Matangazo ya nusu saa kuhusu habari za mapema asubuhi pamoja na habari za...

  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

Mitaani

Your JavaScript is turned off or you have an old version of Adobe's Flash Player. Get the latest Flash player.
Watanzania waeleza wasiwasi kuhusu Ebolai
|| 0:00:00
...
 
🔇
X
24.10.2014 18:53
Watanzania waonyesha wasiwasi kwamba serikali ya nchi hiyo haina kampeni kabambe ya kuzuia uwezekano wa Ebola nchini