Jumapili, Decemba 21, 2014 Local time: 02:47

Habari / Afrika

Mji wa Timbuktu waokolewa na majeshi ya Ufaransa

Wanajeshi wa Mali wakiwa kwenye kituo cha ukaguzi kwenye barabara ya Gao. Jan. 27, 2013.
Wanajeshi wa Mali wakiwa kwenye kituo cha ukaguzi kwenye barabara ya Gao. Jan. 27, 2013.
Majeshi ya Mali yamechukua udhibiti kwenye uwanja wa ndege na barabara inayoingia  kwenye mji wa Timbuktu nchini Mali huku wakiendelea na operesheni ya kuwaondoa wanamgambo wa ki-Islam ambao wamedhibiti upande wa kaskazini mwa Mali kwa miezi kadhaa.

Maafisa wa jeshi walisema jumatatu kuwa majeshi ya anga na ya ardhini yakisaidiwa na helikopta yalifanikiwa kuingia mjini humo wakati wa usiku.

Idara inayohusika na masuala ya utamaduni katika Umoja wa Mataifa UNESCO imeiorodhesha Timbuktu kama eneo la World Heritage kwa ajili ya kuwa na misikiti na majengo ya kiasili  ambayo baadhi  ya tangu karne ya 15. Lakini kundi la ki-Islam la Ansar Dine  linaliona eneo hilo kuwa la kufuru na wanamgambo wameharibu baadhi ya makaburi ya asili  mjini humo.
 
Meya wa Timbuktu alisema jumatatu kuwa wanamgambo wa ki-Islam wanaokimbia mjini humo  wamechoma moto kwenye maktaba  yenye maelfu ya nakala za kihistoria.

Mji wa Timbuktu upo kilomita 300 kaskazini-magharibi mwa Gao ambako majeshi ya Ufaransa na Mali yalichukua tena udhibiti jumamosi kutoka kwa wanamgambo wa ki-Islam ambao walikimbia bila ya kufanya upinzani.
mjadala huu umefungwa
Maoni
     
There are no comments in this forum. Be first and add one
  • Je Nifanyeje?
    30 min

    Je Nifanyeje?

    Je Nifanyeje? Maamuzi ya Afya na Kijamii kwa Vijana - Kipindi cha dakika 30...

  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

  • VOA Express
    30 min

    VOA Express

    VOA Express ni matangazo mapya yenye mwendo wa kasi yakiangalia habari mpya za...

Mitaani

Your JavaScript is turned off or you have an old version of Adobe's Flash Player. Get the latest Flash player.
Ugumu wa Maisha TZ Voa Mitaanii
|| 0:00:00
...  
🔇
X
12.12.2014 18:57
Mashirika ya fedha ya kimataifa na serikali ya Tanzania zinaeleza kwamba uchumi wa nchi hiyo umeendelea kukuwa kwa asili mia 7. Lakini jee wananchi wanafaidika kutokana na ukuwaji huo? Hilo ni suala lililoulizwa baadhi ya raia wa Dar es Salaam.