Ijumaa, Februari 12, 2016 Local time: 15:14

    Habari / Afrika

    Mazungumzo ya DRC kuanza Ijumaa Kampala

    Wapiganaji wa M23 wakiondoka karibu na mji wa Sake kiasi cha kilomita 42 magharibi mwa Goma Novemba 30,2012
    Wapiganaji wa M23 wakiondoka karibu na mji wa Sake kiasi cha kilomita 42 magharibi mwa Goma Novemba 30,2012
    Waasi huko Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo-DRC, Ijumaa watafanya mazungumzo na serikali ya Congo.

    Msemaji wa serikali ya Uganda Fred Opolot anasema wajumbe kutoka serikali ya Congo na kundi la waasi la M23 wataanza vikao vya awali mjini Kampala vitakavyolenga namna ya kutatua mgogoro wao.
     
    Anasema mazungumzo yatalenga juu ya kanuni za msingi kwa  mikutano ya baadae na miongozo kwa  waangalizi ambao watafuatilia  maeneo ya mzozo huko mashariki mwa DRC.

    Kundi la m23 liliondoka kutoka mji wa Goma uliopo mashariki mwa DRC wiki iliyopita lakini kundi hilo linatishia kuuteka tena mji huo  kama serikali inashindwa kuanza mashauriano.
    Waasi walilishinda  jeshi la Congo katika mifululizo kadhaa ya mapigano mwaka huu.

    Jopo moja la wataalamu wa Umoja wa Mataifa linaishutumu Uganda na Rwanda kwa kulisaidia kundi la waasi kitu ambacho nchi zote zinakanusha.
     
    Taarifa ya Alhamis kutoka kwa Opolot ilisema “Uganda kama mwenyekiti wa sasa wa mkutano wa kimataifa wa eneo la maziwa makuu inaendelea kuratibu utaratibu wa amani huko DRC”.
     
    Kundi la M23 limeundwa na waasi wa zamani ambao waliingizwa  katika jeshi la Congo kufuatia  mkataba wa amani wa mwaka 2009. Waasi walijitoa kwenye jeshi mapema mwaka huu wakidai kubaguliwa na kupatiwa  huduma mbaya.

    Mapigano yamewakosesha makazi zaidi ya watu 100,000 katika jimbo la Kivu kaskazini huko Congo na kusababisha kuwepo hali mbaya ya kibinadamu katika eneo hilo.

    You May Like

    Alfajiri

    Alfajiri

    Matangazo ya nusu saa kuhusu habari za mapema asubuhi pamoja na habari za michezo.
    Jioni

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa waandishi wetu sehemu mbali mbali duniani na kote Afrika Mashariki na Kati, na vile vile vipindi na makala maalum kuhusu afya, wanawake, jamii na maendeleo.
    VOA Express

    VOA Express

    VOA Express ni matangazo mapya yenye mwendo wa kasi yakiangalia habari mpya za mchana na maelezo ya maswala yanayohusu vijana na wanawake. Matangazo haya yanafuatilia habari zilizojitokeza nyakati za mchana na ripoti za kina za habari ambazo hazisikiki sana katika matangazo mengineyo. VOA Express pia inafuatilia kwa karibu sana maswala yanayovuma katika mitandao ya kijamii kama sehemu moja muhimu ya upashanaji habari siku hizi.
    Alfajiri

    Alfajiri

    Matangazo ya nusu saa kuhusu habari za mapema asubuhi pamoja na habari za michezo.
    Jioni

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa waandishi wetu sehemu mbali mbali duniani na kote Afrika Mashariki na Kati, na vile vile vipindi na makala maalum kuhusu afya, wanawake, jamii na maendeleo.
    VOA Express

    VOA Express

    VOA Express ni matangazo mapya yenye mwendo wa kasi yakiangalia habari mpya za mchana na maelezo ya maswala yanayohusu vijana na wanawake. Matangazo haya yanafuatilia habari zilizojitokeza nyakati za mchana na ripoti za kina za habari ambazo hazisikiki sana katika matangazo mengineyo. VOA Express pia inafuatilia kwa karibu sana maswala yanayovuma katika mitandao ya kijamii kama sehemu moja muhimu ya upashanaji habari siku hizi.
    Alfajiri

    Alfajiri

    Matangazo ya nusu saa kuhusu habari za mapema asubuhi pamoja na habari za michezo.
    Jioni

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa waandishi wetu sehemu mbali mbali duniani na kote Afrika Mashariki na Kati, na vile vile vipindi na makala maalum kuhusu afya, wanawake, jamii na maendeleo.

    mjadala huu umefungwa
    Comment Sorting
    Maoni
         
    Na: Dr Rudiman Ngongo, MD, OD Kutoka: USA
    07.12.2012 07:20
    Wafanyasiasa inchini Congo, muacheni ujanja, na Ujanja huo utawapeleka katika hali mbaya zaidi na kukosa pia kupoteza heshima zenu, hamuwezi kuwa wafanya siasa wa kuogopa tu mwenye kuchukuwa Risasi na Silaha kwa kuanzisha Vita, leo hii munashikamana na Vijana wa M23 kwa mazungumzo ili mugawe madaraka, huku munasahau wa CONGO wengine ambao wanahaki pia kwa uongozi na kushikamana na nyazifa mbalimbali serikalini, mubaki munajuwa kama leo ni M23 kesho watakuwa ni wengine ndio wataanza vita na kuingiliya pale-pale wote wanapoingiliya.
    Serikali ya Kinshasa unadanganywa na wale wenye kuwazunguka, hawatakataza yenye kuandaliwa yafanyike.