Jumanne, Septemba 01, 2015 Local time: 02:45

Habari

Jee uhuru wa vyombo vya habari Tanzania uko hatarini

Vyombo vya habari nchini Tanzania vimeendelea kukabiliwa na unyanyasaji kutoka askari wa jeshi la polisi wanapofuatilia ripoti za ghasia

Wanafunzi wa shule ya sekondari ya Tosamaganga, mkoani Iringa wakikimbia baada ya kufyetuliwa mabomu ya kutowa machozi na polisi
Wanafunzi wa shule ya sekondari ya Tosamaganga, mkoani Iringa wakikimbia baada ya kufyetuliwa mabomu ya kutowa machozi na polisi

Multimedia

Audio
Mary Mgawe

Jeshi la polisi nchini Tanzania linalaumiwa kwa kufanya vitendo vya unyanyasaji dhidi ya waandishi wa habari hali iliyosababisha kuwakosesha haki wananchi kupata habari wanazostahili. Hiyo inatokana na vitendo vya hivi karibuni ambapo polisi wamekuwa wakiwakamata na kuwapiga waandishi habari wanapo ripoti juu ya maandamano au mikutano ya upinzan.

 

Jee uhuru wa vyombo vya habari Tanzania uko hatarini
Jee uhuru wa vyombo vya habari Tanzania uko hatarini


Tukiyo la karibuni lilitokea Jumatatu wiki hii wakati wanafunzi wa shule ya sekondari ya Tosamaganga mkoani iringa  walipoandamana kwenda kwa mkuu wa mkoa wa Iringa kutoa malalamiko yao ya kukosa huduma bora shuleni. Polisi waliwashambulia wanafunzi na kuwatawanya kwa kuwafyetulia mabomu ya kutoa machaozi kwa madai kwamba hawakupata kibali cha kufanya maandamano hayo. Wakati huo huo baadhi ya waandishi habari walikamatwa na wengine kupigwa.

Baada ya kuhojiwa na Sauti ya Amerika kuhusiana na tukio hilo mwandishi habari Fransis Godwin alikamatwa siku ya Jumanne na kutiwa kizuizini mkoani Iringa, hali iliyochukiza waandishi wengine na kudai hatua za kisheria zichukuliwe dhidi ya unyanyswaji wa waandishi wa habari unaondelea nchini Tanzania.

 

Uhuru wa vyombo vya habari Tanzania

Abdusalim Kibanda mwenyekiti wa Jukwa la Wahariri nchini Tanzania anasema, jukwaa hilo limeanza utaratibu wa kupeleka malamiko kwa inspekta mkuu wa jeshi la polisi, Jenerali Saidi Mwema na baadae hatua nyingine zitafuata. Naye kamanda wa polisi mkoani Iringa Evaristi Mangara amekanusha unyanyaswaji wowote kufanywa kwa mwandishi huyo wa habari na kudai kuwa alikamatwa kuhojiwa.

You May Like

Bashir Aenda China Bila Kuogopa Kukamatwa na ICC

Akizungumza na sauti ya Amerika kwa njia ya simu, waziri Ghandour, amesema kuwa Rais Bashir, anendelea kutembelea nchi mbali mbali anazoalikwa na viongozi wenzake bila hofu ya kukamatwa. Zaidi

Seneta Merkley aunga mkono mkataba wa nyuklia wa Iran

kura 34 zitatosha kwa rais kutumia kura ya turufu na kwa uungaji mkono wa Jeff Merkley, bwana Obama hivi sasa yupo kura tatu mbele kutoka kura zinazohitajika Zaidi

katika picha Wakenya mabingwa wa mashindano ya riada duniani 2015

Wakenya wongoza katika medali jumla katika mashindano ya riadha duniani huko Beijing Zaidi

Wakenya wapata ushindi wa kihistoria Beijing

Kwa mara ya kwanza katika mashindano ya Riadha Duniani IAAF, Kenya imeweza kuchukua nafasi ya juu ya medali jumla huko Bejing kwa kuondoka na medali 16 ikifuatwa na Jamaica na Marekani. Zaidi

sauti UKAWA yazindua kampeni ya uchaguzi Tanzania

Maelfu na maelfu ya watu wahudhuria mkutano wa kuzindua kampeni rasmi ya muungano wa upinzani UJKAWA kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa Oktoba 2015. Zaidi

mjadala huu umefungwa
Maoni
     
There are no comments in this forum. Be first and add one
  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

  • VOA Express
    30 min

    VOA Express

    VOA Express ni matangazo mapya yenye mwendo wa kasi yakiangalia habari mpya za...

  • Alfajiri
    30 min

    Alfajiri

    Matangazo ya nusu saa kuhusu habari za mapema asubuhi pamoja na habari za...

  • Je Nifanyeje?
    30 min

    Je Nifanyeje?

    Je Nifanyeje? Maamuzi ya Afya na Kijamii kwa Vijana - Kipindi cha dakika 30...

Mitaani

Your JavaScript is turned off or you have an old version of Adobe's Flash Player. Get the latest Flash player.
Utata juu ya Kukamatwa Bodaboda Dar es Salaami
|| 0:00:00
...  
🔇
X
26.08.2015 20:21
Waendesha Bodaboda jijini Dar es Salaam wanalalamika kwamba wanakamatwa kiholela na kuhatarisha maisha yao.