Alhamisi, Oktoba 30, 2014 Local time: 16:38

Habari / Marekani

Rais Obama asema Marekani ilitoa usaidizi mdogo katika operesheni ya jeshi la Ufaransa.

Rais Barack Obama akizungumza kwenye kikao na waandishi.Rais Barack Obama akizungumza kwenye kikao na waandishi.
x
Rais Barack Obama akizungumza kwenye kikao na waandishi.
Rais Barack Obama akizungumza kwenye kikao na waandishi.

makala zinazohusiana

Rais Barack Obama anasema Marekani ilitoa usaidizi mdogo wa kiufundi kwa operesheni ya uokozi iliyoshindikana ya jeshi la Ufaransa la kuokoa raia wa nchi hiyo aliyetekwa Somalia.

Katika barua iliyoandikwa na White House kwa viongozi wa bunge na kutolewa Jumapili imesema ndege za kijeshi za Marekani ziliingia kwa muda mfupi  kwenye anga ya Somalia katika kutoa msaada kwenye operesheni hiyo ya Ufaransa.
Rais anasema  majeshi ya Marekani na ndege za kijeshi hazikuhusika moja kwa moja na shambulizi katika eneo ambalo raia huyo wa Ufaransa alikuwa akishikiliwa.

Maafisa wa Ufaransa wanasema mtaalam wa kijeshi Dennis Alex aliuwawa na watekaji wake wa Alshabab wakati wa juhudi za uokozi katika mji wa Boulmarer kiasi cha kilometa 110 kusini mwa Mogadishu Lakini Al shabab wanasema Allex yu hai na salama.
Mwanajeshi  mmoja wa Ufaransa aliuwawa katika operesheni hiyo na mmoja hajulikani alipo. Wapiganaji 17 wa Somalia pia waliuwawa.
  • VOA Express
    30 min

    VOA Express

    VOA Express ni matangazo mapya yenye mwendo wa kasi yakiangalia habari mpya za...

  • Alfajiri
    30 min

    Alfajiri

    Matangazo ya nusu saa kuhusu habari za mapema asubuhi pamoja na habari za...

  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

  • VOA Express
    30 min

    VOA Express

    VOA Express ni matangazo mapya yenye mwendo wa kasi yakiangalia habari mpya za...

Mitaani

Your JavaScript is turned off or you have an old version of Adobe's Flash Player. Get the latest Flash player.
Watanzania waeleza wasiwasi kuhusu Ebolai
|| 0:00:00
...
 
🔇
X
24.10.2014 18:53
Watanzania waonyesha wasiwasi kwamba serikali ya nchi hiyo haina kampeni kabambe ya kuzuia uwezekano wa Ebola nchini