Jumamosi, Decemba 20, 2014 Local time: 09:39

Habari / Afrika

Kenya na Japan zafanya mkakati wa kupanua bandari ya Mombasa.

baadhi ya wafanyakazi wa bandari ya mombasa wakipakia chakula katika meli
baadhi ya wafanyakazi wa bandari ya mombasa wakipakia chakula katika meli
Upanuzi wa Bandari ya Mombasa unatekelezwa na serikali pamoja na serikali ya Japan, miezi michache baada ya kukamilisha uchimbaji wa kina cha bahari hindi, ili kuwezesha meli kubwa zaidi kutia nanga katika bandari hiyo.

Mradi huu unahusu ujenzi wa Container Terminal Kilindini, kutokana na shughuli nyingi za upakuaji na usafirishaji wa mizigo katika Bandari ya Mombasa.

Katika uzinduzi huo rais Mwai Kibaki wa Kenya amesema serikali yake imeweka mpango maalum wa kutekeleza upanuzi wa hali ya juu, katika kipindi cha miaka 25.

Rais amesema upanuzi huo pamoja na ujenzi wa bandari ya Lamu, utasaidia wawekezaji kutoka mataifa yote ya kanda hii, ya Afrika Mashariki na Kati.

Ujenzi wa Terminal hiyo mpya utagharimu shillingi za Kenya Billoni 28, na kuongeza nafasi ya kuhifadhi makasha ya mizigo, millioni 1.2.

Awali rais Kibaki akiwa hapa Mombasa aliongoza uzinduzi wa kiwanda cha Kawi –Kipevu, chini ya Kampuni ya KENGN kilichogharimu kwa ujenzi  Dola millioni 120.
mjadala huu umefungwa
Maoni
     
There are no comments in this forum. Be first and add one
  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

  • VOA Express
    30 min

    VOA Express

    VOA Express ni matangazo mapya yenye mwendo wa kasi yakiangalia habari mpya za...

  • Alfajiri
    30 min

    Alfajiri

    Matangazo ya nusu saa kuhusu habari za mapema asubuhi pamoja na habari za...

  • Jioni
    30 min

    Jioni

    Matangazo ya saa nzima kuhusu habari za kutwa, ikiwa ni pamoja ripoti kutoka kwa...

Mitaani

Your JavaScript is turned off or you have an old version of Adobe's Flash Player. Get the latest Flash player.
Ugumu wa Maisha TZ Voa Mitaanii
|| 0:00:00
...  
🔇
X
12.12.2014 18:57
Mashirika ya fedha ya kimataifa na serikali ya Tanzania zinaeleza kwamba uchumi wa nchi hiyo umeendelea kukuwa kwa asili mia 7. Lakini jee wananchi wanafaidika kutokana na ukuwaji huo? Hilo ni suala lililoulizwa baadhi ya raia wa Dar es Salaam.